Cáp quang multimode 4Fo OM2 ( 4Fo , 4 sợi , 4 core ) 

Liên hệ

Mô tả

Cáp quang multimode 4Fo OM2 ( 4Fo , 4 sợi , 4 core ) được xem là một trong những loại cáp có khả năng truyền tín hiệu ổn định, nhanh chóng hàng đầu. Đặc biệt, những tính chất ưu việt của cáp quang multimode còn thích hợp để ứng dụng linh hoạt trong nhiều lĩnh vực khác nhau. Nếu như bạn đang muốn tìm hiểu thêm về loại cáp này, hãy tham khảo những thông tin dưới đây nhé.

Giới thiệu chung về cáp quang multimode 4Fo OM2 ( 4Fo , 4 sợi , 4 core )

Cáp quang 4Fo Multimode OM2 có đặc điểm khác biệt dễ dàng nhận biết so với cáp quang Singlemode. Kết cấu nhiều lớp của dây cáp khiến kích thước cáp to hơn, trọng lượng nặng hơn. Vỏ bên ngoài làm từ chất liệu nhựa HDPE trộn với những thành phần phụ gia, nhờ đó có tính chất chịu nhiệt, chịu va đập rất tốt. 

Cáp quang multimode 4Fo OM2 ( 4Fo , 4 sợi , 4 core )
Cáp quang  được trang bị sợi gia cường

Bên trong lõi dây là 2 sợi dây gia cường góp phần nâng cao sức căng và tải trọng. Ở các môi trường đặc thù như dưới lòng đất hoặc treo trên cao, dây cáp vẫn đảm bảo độ bền và chức năng truyền dữ liệu.

Thông số kỹ thuật của cáp quang multimode 4Fo OM2 ( 4Fo , 4 sợi , 4 core )

Thương hiệu: Cablexa

Nhà phân phối: Unisystem

Mã sản phẩm: GYXTW-4FO-OM2

Loại cáp: Multimode OM2

Số sợi quang: 4 sợi

Bước sóng hoạt động: 750nm – 850nm

Tốc độ: 1Gb

Môi trường sử dụng: thường được lắp đặt theo kiểu treo, chôn dưới lòng đất, dùng dưới ống cống.

Đường kính sợi cáp: 8mm

Thành phần: RoSH với khả năng chống cháy cao.

Chiều dài: 4000m/ cuộn

Ưu điểm của cáp quang multimode 4Fo OM2 ( 4Fo , 4 sợi , 4 core )

Ưu điểm của loại cáp này là tốc độ truyền tải dữ liệu nhanh chóng. Cáp hoạt động ở bước sóng 750-850 Nm và sử dụng tia laser ở khoảng cách ngắn để truyền tín hiệu. Chính vì thế, cáp có thể hỗ trợ quá trình truyền dữ liệu ở tốc độ từ 1Gb đến 10Gb.

Cáp quang multimode 4Fo OM2 ( 4Fo , 4 sợi , 4 core ) -3
Dây cáp có khả năng truyền tín hiệu mạnh mẽ

Chính nhờ bước sóng lớn và đường truyền tín hiệu mạnh mẽ cho nên loại cáp này được ứng dụng linh hoạt tại nhiều hệ thống mạng khác nhau. Độ bền cao và khả năng chống chịu tốt trước tác động của môi trường cũng là ưu điểm của loại cáp này so với những dòng cáp quang thông thường.

Trong trường hợp xảy ra sự cố hỏa hoạn, cáp hầu như không bị cháy hoặc nếu cháy chỉ tạo ra rất ít khói. Độ chịu tải cao khiến sợi cáp bên trong không bị gãy hay gập quá mức.

Cáp quang multimode 4Fo OM2 ( 4Fo , 4 sợi , 4 core ) - 2
Cáp được ứng dụng trong rất nhiều công trình hiện nay

Ứng dụng cáp quang multimode 4Fo OM2 ( 4Fo , 4 sợi , 4 core )

Cáp quang được ứng dụng rộng rãi tại những công trình kiến trúc khác nhau nhờ những ưu điểm nổi bật kể trên. Người ta thường lắp đặt loại cáp này trong hệ thống mạng nội bộ, hệ thống mạng đường dài, hệ thống camera,… trong những điều kiện môi trường, kiến trúc khác nhau.

Cáp quang multimode 4Fo OM2 ( 4Fo , 4 sợi , 4 core ) được đánh giá cao về thiết kế lẫn tính năng truyền tải dữ liệu. Chính vì thế, loại cáp này đang ngày càng được sử dụng rộng rãi trong những lĩnh vực khác nhau. Nếu như bạn đang có nhu cầu tìm mua cáp quang các loại, hãy liên hệ với IPNet ngay hôm nay nhé.

Xem thêm: Cáp quang cống kim loại 96Fo ( 96 sợi , 96 core )