Cáp quang Mulimode8FO OM3 ( 8FO , 8 sợi ,8 core)

Liên hệ

Mô tả

Ngày nay, cáp quang là sản phẩm được sử dụng phổ biến. Có nhiều loại cáp quang khác nhau đáp ứng nhu cầu trong nhiều lĩnh vực với khả năng nâng cao hiệu suất công việc. Cáp quang Mulimode8FO OM3 ( 8FO , 8 sợi ,8 core ) là lựa chọn được nhiều khách hàng ưu tiên với những tính năng vượt trội. Hãy cùng tìm hiểu những thông tin về mẫu cáp quang này trong bài viết được cung cấp ngay sau đây!

Đặc điểm của cáp quang Mulimode8FO OM3 ( 8FO , 8 sợi ,8 core)

CQ (Cáp quang) Mulimode8FO OM3 ( 8FO , 8 sợi ,8 core ) là thiết kế cáp quang được đánh giá là “cáp quang của các cáp quang” khi được sản xuất bởi những chất liệu đặc biệt. Sản phẩm có cấu trúc nhiều lớp rất chắc chắn. Bên cạnh đó thiết kế còn có khả năng truyền dẫn tín hiệu tốc độ cao với ứng dụng rộng khắp trong đa dạng lĩnh vực.

Cáp quang mulimode 8Fo OM3 1
Cáp quang MulimodeOM3 8FO ( 8FO , 8 sợi ,8 core )

Vỏ bọc của CQ Mulimode8FO OM3 làm từ nhựa PE với tính đàn hồi cao. Do được pha trộn với thành phần là các chất phụ gia khó cháy nên dây cáp luôn đảm bảo được an toàn cho sợi quang khi sử dụng trong những môi trường khác nhau trong và phía ngoài trời. 

Mức độ chắc chắn của dây cáp quang được tăng cường bởi lớp ống từ kim loại sau nhựa PE. Vì thế hỗ trợ tăng hiệu quả chịu lực, bảo vệ cáp trước những xâm hại từ côn trùng gặm nhấm. 

Trong thiết kế dây cáp quang Mulimode8FO OM3 còn có một lớp sợi Aramit có tẩm dầu ngăn thấm nước. Nhờ vậy giúp cáp có khả năng chịu tải tối ưu hơn. Bao bọc, bảo vệ trực tiếp cho 8 sợi cáp quang là phần ống mềm cho lõi dẫn truyền được bảo vệ. Đồng thời, giúp cáp tăng khả năng uốn cong dễ dàng hơn trong hoạt động lắp đặt. 

Thông số kỹ thuật của cáp quang Mulimode8FO OM3 

  • Tên sản phẩm: Cáp quang Mulimode8FO OM3 ( 8FO , 8 sợi ,8 core )
  • Loại: MulimodeOM3
  • Số sợi: 8 sợi
  • Bước sóng hoạt động ở mức: 750nm-850nm
  • Tốc độ hoạt động: 10Gb
  • Đường kính của sợi cáp: 8mm
  • Thành phần RoSH
  • Chiều dài cáp quang: 4000m/cuộn
  • Số hao tối đa: 0.4/0.4 dB/km
  • Khoảng cách 1000BASE-SX là: 2-5000 m
  • Khoảng cách 1000BASE-LX là: 2-5000 m
  • Khoảng cách 10GBASE – SR là: NST
  • Khoảng cách 10GBASE – LX4 là: 2-1000 m
  • Vận hành: -40 độ C đến +70 độ C
  • Thi công: -20 độ C đến +60 độ C
  • Lưu giữ: -40 độ C đến +70 độ C
Cáp quang mulimode 8Fo OM3
Thông số kỹ thuật của cáp quang MulimodeOM3 8FO

Ứng dụng thực tế của sản phẩm 

Do thiết kế từ những chất liệu vượt trội, linh hoạt, tiện ích. Nên sản phẩm  dễ dàng có thể thích nghi với những điều kiện môi trường khác nhau cũng như không gian khác nhau. Hiện nay thiết kế dây CQ Mulimode8FO OM3 chủ yếu dùng trong hệ thống mạng thông tin như:

  • Kết nối với các switches quang Cisco, Juniper, HP,…hay camera cáp quang. 
  • Dây CQ Mulimode8FO OM3 cũng được sử dụng để làm đường truyền dẫn tín hiệu mạng LAN tại các văn phòng, chi nhánh hay mạng giữa các khu vực, tòa nhà ở phạm vi 10km. 

IPNET- Địa chỉ cung cấp cáp quang Mulimode8FO OM3 chính hãng

IPNET hiện đang là một trong số những địa chỉ phân phối chính hãng CQ Mulimode8FO OM3 nói riêng. Và các sản phẩm phẩm cáp quang, thiết bị viễn thông nói chung. Các mẫu thiết bị tại IPNet đều được nhập khẩu chính hãng, cung cấp đầy đủ các loại giấy tờ CO, CQ chứng minh nguồn gốc. 

 

Cáp quang mulimode 8Fo OM3 3
IPNET là địa chỉ cung cấp cáp quang MulimodeOM3 8FO chất lượng

Với dịch vụ chăm sóc khách hàng chu đáo, mức giá hợp lý IPNET luôn là địa chỉ được đông đảo người tiêu dùng quan tâm, ưu ái lựa chọn. Hiện IPNET có ưu đãi nhiều sản phẩm chất lượng giúp khách hàng có những trải nghiệm hấp dẫn khi mua hàng. 

CQ Mulimode8FO OM3 ( 8FO , 8 sợi ,8 core ) được đánh giá với hiệu quả tối ưu trong quá trình sử dụng. Với ưu thế này sản phẩm này chắc chắn sẽ là lựa chọn phù hợp dành cho những công trình yêu cầu chất lượng truyền tải cao. 

Xem thêm: Cáp quang Mulimode 8FO OM2 ( 8FO , 8 sợi ,8 core)