Cáp quang Mulimode 8FO OM2 ( 8FO , 8 sợi ,8 core)

Liên hệ

Mô tả

Cùng với cáp Mulimode 4F0 thì cáp quang Mulimode 8FO OM2 ( 8FO , 8 sợi ,8 core ) là một sự lựa chọn được ưu tiên hàng đầu. Sản phẩm hội tụ nhiều ưu điểm vượt trội nổi bật là khả năng dẫn truyền cao. Bài viết dưới đây sẽ giúp các khách hàng hiểu rõ hơn về mẫu cáp quang này. 

Đặc điểm cấu tạo của cáp quang Mulimode 8FO OM2 ( 8FO , 8 sợi ,8 core )

CQ (Cáp quang) Mulimode 8FO OM2 ( 8FO , 8 sợi ,8 core ) là một loại cáp có đường kính lõi lớn. Phần vỏ cáp được làm từ loại chất liệu nhựa tổng hợp cùng chất phụ gia. Vì vậy vỏ rất cứng, khó cháy. Đồng thời thiết kế cũng có khả năng chịu lực, nén và căng rất tốt. 

Cáp quang mulimode 8Fo OM2 2
Thiết kế cáp quang Mulimode OM2 8FO ( 8Fo , 8 sợi ,8 core )

Phía sau lớp vỏ dày, chắc chắn có 2 sợi dây gia cường làm từ chất liệu thép giúp cho dây có thể chịu lực tối ưu hơn. Sợi CQ Mulimode 8FO OM2 làm từ thủy tinh và bảo vệ bởi lớp sợi Aramit tẩm dầu chống thấm cùng lớp băng thép cứng bao bọc bên ngoài. Nhờ vậy nâng cao hiệu quả bảo vệ, ngăn chặn quá trình xâm hại từ nước cũng như những tác động từ bên ngoài khi chôn trực tiếp.

Cáp có cấu trúc ống đệm lỏng đảm bảo độ linh hoạt, tránh gãy gập. Loại cáp này được sản xuất bằng công nghệ hiện đại, trình độ cao nên về chất lượng luôn đảm bảo ưu thế vượt trội hơn so với những loại cáp khác. 

Thông số kỹ thuật của sản phẩm

  • Tên cáp: Cáp quang Mulimode 8FO OM2 ( 8FO , 8 sợi ,8 core )
  • Loại sợi quang: sợi Mulimode 
  • Dung lượng:8 sợi Mulimode 
  • Trọng lượng của cáp: 130kg/km
  • Bán kính uốn cong nhỏ nhất: 200mm và sau lắp đặt là 180mm
  • Sức bền kéo: khi lắp đặt là 3000N, sau khi lắp là 2000N
  • Lực kéo lớn nhất thời điểm lắp đặt: 2700N
  • Lực kéo lớn nhất thời điểm làm việc: 1300N
  • Lực nén lớn nhất thời điểm lắp đặt: 2000N/100mm
  • Sức bền nén: 4000N/10cm
  • Khả năng chịu va đập ở mức: E=10N.m r=150nm, 30 lần va đập
  • Nhiệt độ bảo quản từ: -30 độ c -> 50 độ C
  • Nhiệt độ lắp đặt: -5 độ C -> 50 độ C
  • Nhiệt độ làm việc: -30 độ C -> 60 độ C
Cáp quang mulimode 8Fo OM2 3
Thông số kỹ thuật của Cáp quang Mulimode OM2 8FO

Ứng dụng của cáp quang Mulimode 8FO OM2

Với đặc tính vượt trội trong thiết kế dây cáp quang Mulimode 8FO OM2 được ứng dụng phổ biến tại nhiều vị trí khác nhau. Sản phẩm có thể sử dụng trong các môi trường đa dạng khác nhau như: treo, luồn cống, chôn trực tiếp tại nhà, ngoài trời. Thiết kế có thể chịu được mức nhiệt cao lên tới 60 độ C. 

Ngoài ra, mẫu cáp quang này còn được dùng để kết nối giao tiếp mạng LAN, MAN, WAN ở những khoảng cách xa mang đến hiệu quả đường truyền tối ưu. Chính vì thế đây là sản phẩm hiện đang rất được ưa chuộng trong các hệ thống mạng chuyên nghiệp, nhà máy xí nghiệp cùng các ngành công nghệ hiện đại đòi hỏi có tốc độ đường truyền lớn. 

Ưu điểm vượt trội củaCQ Mulimode 8FO OM2

So với những sản phẩm cáp quang khác thì Cáp quang Mulimode OM2 8FO có mức giá cao hơn. Tuy nhiên, chất lượng cũng được đảm bảo tối ưu hàng đầu mang đến những giải pháp hiệu quả.

Cáp quang mulimode 8Fo OM2 1
Cáp quang Mulimode OM2 8FO có khả năng dẫn truyền tối ưu
  • Thiết kế CQ Mulimode 8FO OM2 có cấu tạo 5 lớp chắc chắn, chất liệu tốt cho phép khả năng chống cháy, chịu lực, chống thấm nước và có sức căng tốt. 
  • Tốc độ trruyeenf tải của CQ Mulimode 8FO OM2 lên tới 40Gb rất phù hợp trong các ngành có hệ thống hoạt động mạnh. 
  • CQ Mulimode 8FO OM2 dễ dàng có thể uốn cong mà vẫn đảm bảo không bị đứt gãy trong quá trình vận chuyển, thi công. 
  • Thiết kế cáp quang hoạt động ở bước sóng 780nm, 850nm. Tốc độ truyền dẫn tốt nhất ở khoảng cách 2km-5km. 
  • Mẫu cáp quang sử dụng công nghệ chống thấm Drycore hỗ trợ ngăn nước, chống thấm hiệu quả. 

CQ Mulimode 8FO OM2 ( 8FO , 8 sợi ,8 core ) hiện đang được phân phối chính hãng tại IPNet. Đây là đơn vị đã hoạt động nhiều năm trên thị trường với  các sản phẩm nhập khẩu chính hãng cung cấp đầy đủ giấy tờ CO, CQ. Hãy liên hệ ngay với chúng tôi để được tư vấn thêm chi tiết về sản phẩm nhé!

Xem thêm: Cáp quang Mulimode 4Fo OM3 ( 4Fo , 4 sợi , 4 core)