Dây nhảy quang Multimode Om4 SC-LC 

Liên hệ

Mô tả

Trong lĩnh vực Bigdata, người ta yêu cầu tốc độ truyền tín hiệu và dữ liệu cao hơn rất nhiều so với trước đây. Những dòng phụ kiện, cụ thể là dây nối, cũng được phát triển tương ứng nhằm đáp ứng nhu cầu đó. Một trong những loại dây có khả năng kết nối các thiết bị đa dạng và tốc độ cao phải kể đến là dây nhảy quang Multimode Om4 SC-LC.

Giới thiệu chung về dây nhảy quang Multimode Om4 SC-LC

Trong giai đoạn bùng nổ của công nghệ thông tin ngày nay, BigData đang dần trở thành xu hướng của tương lai. Điều này khiến nhu cầu truyền tín hiệu tốc độ cao tăng lên đáng kể. Dây truyền tín hiệu OM4 trở thành giải pháp hiệu quả được nhiều người lựa chọn hiện nay.

dây nhảy quang Multimode Om4 SC-LC
Dây nhảy quang OM4 có tốc độ truyền tín hiệu nhanh

Dây nhảy quang Om4 SC-LC được tối ưu hóa bằng laser có băng thông EMB 4700 MHz * km với tốc độ truyền tín hiệu nhanh chóng. Dòng dây này được thiết kế với khả năng truyền tốc độ linh hoạt, tương ứng với 10 Gb/s, 40 Gb/s và 100 Gb/s.

Thông số kỹ thuật của dây nhảy quang Multimode Om4 SC-LC

  • Đầu nối: Loại SC sang SC 
  • Loại đánh bóng: UPC đến UPC
  • Chế độ sợi quang: OM4 50 / 125μm 
  • Bước sóng: 850/1300nm
  • 40G khoảng cách Ethernet: 150m ở 850nm 
  • 100G khoảng cách Ethernet: 100m ở 850nm
  • Suy hao chèn ≤0.3dB 
  • Suy hao trả lại ≥30dB
  • Bán kính uốn cong tối thiểu không nhạy cảm 7,5mm
  • Suy hao ở bước sóng 850nm: 3,0 dB / km 
  • Suy giảm ở bước sóng 1300nm: 1,0 dB / km
  • Đường kính cáp 2.0mm
  • Lớp vỏ cáp OFNP 
  • Phân cực A (Tx) đến B (Rx)
  • Nhiệt độ hoạt động -20 ~ 70 ° C 
  • Nhiệt độ bảo quản -40 ~ 80 ° C

Ứng dụng của dây nhảy quang Multimode Om4 SC-LC

Dây Multimode Om4 SC-LC thường được dùng để kết nối các bộ thu phát 40G BIDI SR, 10G SR, QSFP +, SFP +, vv cũng như các kết nối Ethernet 10G / 40G / 100G. Mặt khác, người ta còn ứng dụng loại dây này để kết nối các thiết bị quang sử dụng công nghệ Multi Mode hay phụ kiện quang như hộp phối quang ODF, converter quang, các module quang,… 

dây nhảy quang Multimode Om4 SC-LC 3
Cấu tạo chắc chắn, đảm bảo

Ưu điểm của sản phẩm

Loại dây này sở hữu băng thông rộng với bước sóng 850/1300 nm dưới OFL và băng thông tương ứng của OM1, OM2, OM3, OM4 là 200/500 MHz * km, 500/500 MHz * km, 1500/500 MHz * km và 3500/500 MHz * km.

Tốc độ dữ liệu cao với giá trị tương ứng là 40 Gbps và 100Gbps trong 40G và 100G Ethernet. Tất nhiên, tốc độ truyền dữ liệu còn phụ thuộc vào khoảng cách. 

Dây nhảy quang có chất lượng cao, độ bền đảm bảo, phù hợp để lắp đặt và thi công trong điều kiện ngoài trời. Trong quá trình sản xuất, hiệu suất của dây đã được kiểm tra một cách toàn diện, từ đó đảm bảo cáp hoạt động an toàn, truyền dữ liệu đáng tin cậy và ổn định nhất.

dây nhảy quang Multimode Om4 SC-LC 2
Dây nhảy quang Multimode OM4 có tính ứng dụng cao

Địa chỉ kinh doanh dây nhảy quang Multimode Om4 SC-LC uy tín

Nếu như bạn đang có nhu cầu mua dây nhảy quang Multimode Om4 SC-LC uy tín với chất lượng và giá thành tốt, IP Net là một trong những địa chỉ cung cấp hàng đầu. IP Net mang đến cho khách hàng những dòng sản phẩm chính hãng, độ bền cao, tính năng hoạt động ổn định. Đặc biệt, giá thành phụ kiện các loại luôn cạnh tranh hơn so với mặt bằng chung thị trường.

Dây nhảy quang Multimode Om4 SC-LC là sản phẩm hỗ trợ truyền tín hiệu với tốc độ tối ưu cùng độ bền cao, cáp chắc chắn. Nếu như bạn muốn tìm mua sản phẩm này, hãy liên hệ với IPNET ngay hôm nay.

Xem thêm: Dây nhảy quang Multimode Om3 SC-SC