Dây nhảy quang Multimode Om3 SC-LC

Liên hệ

Mô tả

Hiện nay sản phẩm dây nhảy quang Multimode Om3 SC-LC được ứng dụng khá phổ biến trong hệ thống camera, hệ thống mạng nội bộ,…Vậy, sản phẩm dây nhảy quang này có đặc điểm nổi bật gì mà được ứng dụng trong nhiều lĩnh vực và nhận được đánh giá cao của khách hàng tới vậy? Để rõ hơn về đặc điểm của dây nhảy quang thì hãy theo dõi thông tin bài viết dưới đây của chúng tôi.

dây nhảy quang Multimode Om3 SC-LC
Thông tin địa chỉ cung cấp sản phẩm dây nhảy quang Multimode

Tìm hiểu về sản phẩm dây nhảy quang Multimode Om3 SC-LC là gì?

Mẫu dây Multimode Om3 SC-LC là một sản phẩm thuộc dòng dây nhảy quang OM3 multimode. Sản phẩm dây nhảy quang này được thiết kế với đường kính 3.0mm vô cùng nhỏ gọn. Hai đầu kết nối của dây là hai đầu chuẩn kết nối khác nhau. Cụ thể một đầu sử dụng chuẩn kết nối loại SC/UPC, APC, còn đầu còn lại sử dụng chuẩn kết nối loại LC/UPC, APC.

Cũng giống như nhiều sản phẩm dây nhảy quang khác, dây OM3 SC – LC có phần vỏ được làm từ chất liệu nhựa chống cháy LSZH. Ngoài khả năng chống cháy thì còn giúp dây nhảy quang có lớp vỏ bọc dẻo, có thể dễ dàng uốn, kéo và sức nén lớn. Sản phẩm dây nhảy quang OM3 SC – LC này có màu xanh dương đặc biệt nên bạn có thể dễ dàng nhận biết được so với nhiều sản phẩm khác.

Thiết bị dây nhảy quang OM3 SC – LC được sử dụng kết nối trong khoảng cách ngắn với tốc độ truyền tải cao. Sản phẩm này có thể truyền tải dữ liệu với tốc độ cao lên tới 10Gbps. Do đó, rất được khách hàng yêu thích và sử dụng trên thị trường hiện nay.

dây nhảy quang Multimode Om3 SC-LC 1
Đôi nét về dây Multimode Om3 SC-LC

Thông số kỹ thuật của  dây nhảy quang Multimode Om3 SC-LC hiện nay

Sản phẩm dây nhảy quang Om3 SC – LC được yêu thích như vậy cũng chính bởi:

  • Dây nhảy quang có thiết kế hai đầu kết nối: LC/UPC – SC/UPC
  • Dây nhảy quang sử dụng loại sợi: đa mốt
  • Kiểu sợi quang là: 50/125um
  • Tốc độ truyền tải dữ liệu cao: 10Gbps
  • Kích thước chiều dau: đa dạng tùy nhu cầu của khách hàng mà nhà sản xuất sẽ linh hoạt sản xuất. 
  • Dây nhảy hoạt động với bước sóng: 850nm
  • Thông số về độ suy hao chèn:<=0.3dB
  • Độ suy hao tín hiệu của dây nhảy:<=0.2dB

Ứng dụng phổ biến của sản phẩm dây nhảy quang Multimode Om3 SC-LC

Hiện nay với nhu cầu lớn của khách hàng trong các kết nối viễn thông nên dây nhảy quang OM3 SC – LC được ứng dụng khá phổ biến. Cụ thể như:

  • Dây nhảy quang được ứng dụng trong kết nối giữa các thiết bị chuyển đổi quang.
  • Sản phẩm còn được ứng dụng phổ biến trong hệ thống an ninh, hệ thống camera, sử dụng trong hệ thống mạng LAN,…
dây nhảy quang Multimode Om3 SC-LC 2
Ứng dụng nổi bật của thiết bị dây nhảy quang OM3 SC – LC

Mua dây Multimode Om3 SC-LC Hà Nội uy tín, chất lượng

IPNET được biết tới là một địa chỉ chuyên cung cấp dây nhảy quang  Multimode Om3 SC-LC và các thiết bị dây nhảy quang single mode sc-lc

uy tín tại Hà Nội. Hoạt động từ 2011 tới nay IPNET đã khẳng định được mình đối với khách hàng. Toàn bộ các sản phẩm dây nhảy quang tại IPNET đều đạt chuẩn chất lượng và thông qua những cuộc kiểm tra nghiêm ngặt. Do đó, quý bạn có thể yên tâm trao niềm tin của mình đối với IPNET.

Lời kết

Trên đây là toàn bộ những thông tin về sản phẩm dây nhảy quang Multimode Om3 SC-LC mà chúng tôi muốn gửi tới quý bạn. Hy vọng với những thông tin trên sẽ giúp bạn có thể nhiều kiến thức hơn về thiết bị kết nối multimode Om3 SC-LC này. Nếu vẫn còn thắc mắc gì về thiết bị kết nối này thì hãy liên hệ trực tiếp với IPNET để được tư vấn chi tiết.

Xem thêm: Dây nhảy quang Multimode Om3 SC-SC