Dây nhảy quang Multimode Om3 SC-SC

Liên hệ

Mô tả

Sản phẩm dây nhảy quang Multimode Om3 SC-SC là một loại cáp có kết nối đầu cuối của các thiết bị quang điện. Đây là sản phẩm được đánh giá cao về chất lượng và được nhiều khách hàng yêu thích sử dụng. Vậy, dây nhảy quang Om3 SC – SC có những đặc điểm như thế nào? Để rõ hơn về điều này thì hãy theo dõi thông tin bài viết bên dưới của chúng tôi để rõ hơn. 

Tổng quan về sản phẩm, thiết bị dây nhảy quang Multimode Om3 SC-SC

Hiện nay, sản phẩm dây nhảy quang Om3 SC – SC thường có hai loại với đường kính khác nhau đó là 2mm và 3mm. Đáp ứng được nhu cầu sử dụng của khách hàng nên sản phẩm này thường được thiết kế đa dạng các độ dài khác nhau như: 3m, 5m, 10m, 15m, 20m,…

dây nhảy quang Multimode Om3 SC-SC
Đôi nét về  dây nhảy quang Om3 SC – SC

Thiết bị dây nhảy quang được làm từ chất liệu nhựa HDPE hoặc chất liệu LSZH có chứa thành phần chống cháy nổ. Do đó, đảm bảo sự an toàn trong quá trình sử dụng cũng như phù hợp với nhiều điều kiện môi trường khác nhau. Ngoài ra, bao bọc bên lõi ngoài của lõi quang còn được trang bị thêm một lớp dây có tẩm dầu chống thấm. Với màu xanh dương riêng biệt của sản phẩm sẽ giúp bạn dễ dàng phân biệt với những sản phẩm khác. 

Sản phẩm dây nhảy quang thường được sử dụng truyền tải trong hệ thống mạng LAN với tốc độ cao lên tới 10Gbps. Chúng thường được sử dụng để làm cầu nối giữa các hộp phối quang cùng với các thiết bị truyền dẫn khác nhau.

Chi tiết về những thông số kỹ thuật của thiết bị dây nhảy quang Multimode Om3 SC-SC

Một vài thông số quan trọng mà bạn cần biết khi mua dây nhảy quang lc-sc là:

  • Sản phẩm sử dụng loại sợi quang: Multimode Om3 SC-SC
  • Có đầu kết nối: SC/UPC – SC/UPC hoặc SC/APC – SC/APC
  • Kiểu sợi quang: đa mốt
  • Thông số về độ suy giảm tín hiệu: <=0.2dB
  • Dây nhảy quang hoạt động với bước sóng: 850nm
  • Sản phẩm đạt tiêu chuẩn: JSC, IEC, Bellcore, TeclodiaTM GR – 326
  • Đường kính dây của sản phẩm là: 2.0mm và 3.0mm.
  • Độc suy hao chèn đạt chuẩn: <0.3dB. 
dây nhảy quang Multimode Om3 SC-SC 1
Thông số kỹ thuật của  dây nhảy quang Om3 SC – SC

Ứng dụng nổi bật của sản phẩm dây nhảy quang Multimode Om3 SC-SC

Là một thiết bị, sản phẩm được đánh giá cao về chất lượng nên dây nhảy quang Multimode Om3 SC-SC được sử dụng, ứng dụng rộng rãi trong cuộc sống như: 

  • Sản phẩm dây nhảy quang được ứng dụng trong kết nối các thiết bị chuyển đổi tín hiệu với nhau như: bộ converter quang, switch quang, hộp phối quang ODF,…
  • Được ứng dụng nhiều trong hệ thống mạng trung tâm dữ liệu, mạng doanh nghiệp, mạng lưu trữ đám mây,…
dây nhảy quang Multimode Om3 SC-SC 2
Sản phẩm dây nhảy quang Om3 SC – SC  được ứng dụng rộng rãi

Địa chỉ cung cấp dây nhảy quang Multimode Om3 SC-SC uy tín ở đâu?

Bạn đang băn khoăn không biết tìm mua dây nhảy quang multimode sc-sc uy tín, chất lượng ở đâu? Vậy hãy đến ngay với IPNET – một địa chỉ lâu năm được đánh giá cao về chất lượng các sản phẩm viễn thông. IPNET cung cấp tới khách hàng đa dạng các mẫu mã sản phẩm dây nhảy quang khác nhau. Không chỉ có vậy IPNET còn hỗ trợ dịch vụ lắp đặt, sửa chữa trong hệ thống viễn thông. Do đó, bạn có thể lựa chọn IPNET để lắp đặt hệ thống thông tin trong cơ quan, doanh nghiệp của mình.

Lời kết

Trên đây là toàn bộ những thông tin cũng như đặc điểm chi tiết của dây nhảy quang Multimode Om3 SC-SC mà chúng tôi muốn chia sẻ tới quý bạn. Chắc hẳn với những thông tin trên đã giúp bạn hiểu rõ hơn phần nào về thiết bị kết nối này. Đặc biệt, để có thể mua được thiết bị dây nhảy quang chất lượng thì hãy liên hệ ngay với IPNET để được tư vấn. 

Xem thêm: Dây nhảy quang Multimode Om2 LC-LC