Bộ chuyển đổi quang điện 10/100/1000Mps Holink HL-2111S-20A/B 1 sợi

Liên hệ

  • Bảo hành: 12 tháng
  • Cam kết sản phẩm chính hãng
  • Miễn phí giao hàng đến 10km
  • Đổi trả – hoàn tiền nếu không thích

Mô tả

Giới thiệu về Bộ chuyển đổi quang điện 10/100/1000Mps Holink HL-2111S-20A/B

Bộ chuyển đổi Bộ chuyển đổi quang điện 10/100/1000Mps Holink HL-2111S-20A/B sử dụng bộ thu phát bằng đồng để chuyển đổi tín hiệu từ liên kết Ethernet UTP / RJ45 sang liên kết được sử dụng bằng sợi quang. Các Bộ chuyển đổi chức năng này được sử dụng để cho phép kết nối thiết bị Ethernet bằng cáp đồng với nhiều loại cáp quang 1 sợi.

Ưu điểm của bộ Bộ chuyển đổi quang điện 10/100/1000Mps Holink HL-2111S-20A/B

– Mở rộng liên kết Ethernet với khoảng cách xa hơn

– Bảo vệ dữ liệu khỏi tiếng ồn và sự can thiệp từ bên ngoài, đồng thời kiểm chứng mạng trong tương lai với dung lượng băng thông bổ sung.

Bộ chuyển đổi quang điện 10 100 1000 mbps Holink-HL-2111S-20A-B-1

Kết nối Ethernet dựa trên cáp đồng bị giới hạn trong khoảng cách truyền dữ liệu chỉ 100 mét khi sử dụng cáp xoắn đôi (UTP). Bằng cách sử dụng giải pháp chuyển đổi Ethernet sang cáp quang, hệ thống cáp quang có thể được sử dụng để mở rộng liên kết này trên một khoảng cách xa hơn. Bộ chuyển đổi phương tiện truyền thông Ethernet sang sợi quang cũng có thể được sử dụng ở những nơi có mức độ nhiễu điện từ (EMI) cao, đây là một hiện tượng phổ biến ở các nhà máy công nghiệp. Sự can thiệp này có thể gây ra hỏng dữ liệu qua các liên kết Ethernet dựa trên đồng. Dữ liệu truyền qua cáp quang miễn nhiễm với nhiễu EMI, đảm bảo truyền dữ liệu tối ưu trên toàn bộ nhà máy.

Đặc điểm của bộ Bộ chuyển đổi quang điện 

– Tự động phát hiện 10/100/1000 Mbps tạo điều kiện nâng cấp mạng

– Tích hợp lõi chuyển mạch hiệu quả để thực hiện kiểm soát luồng và giảm các gói quảng bá

– Tự động phát hiện full-duplex và half-duplex

– Hỗ trợ kết nối chéo tự động của các giao diện cặp xoắn, tạo điều kiện cho việc vận hành và cài đặt hệ thống

– Hỗ trợ Chất lượng Dịch vụ (QoS), đảm bảo việc truyền các gói VoIP

– Hỗ trợ STP để tạo thành một mạng dự phòng

– Tiêu thụ điện năng cực kỳ thấp, nhiệt độ thấp, hiệu suất ổn định và tuổi thọ lâu dài

Bộ chuyển đổi quang điện 10 100 1000 mbps Holink-HL-2111S-20A-B-3 Bộ chuyển đổi quang điện 10 100 1000 mbpsHolink-HL-2111S-20A-B Bộ chuyển đổi quang điện 10 100 1000 mbpsHolink-HL-2111S-20A-B-2

Thông số kỹ thuật Bộ chuyển đổi quang điện

ParameterSpecifications
Tiêu chuẩn

IEEE802.3ab 1000Base-T,

IEEE802.3z 1000Base-SX/LX Gigabit Ethernet,

IEEE802.1qVLAN,IEEE802.1p QoS,

IEEE802.1d Spanning Tree

Cổng quangTốc độ dữ liễu:1000M

Đầu kết nối :Mặc định SC, FC/ST (tùy chọn)

Khoảng cách: 20km

Bước sóng:1310nm/1550nm;1490nm/1550nm

Cổng EthernetTốc độ dữ liệu:10/100/1000M

Đầu kết nối:RJ45

Cáp xoắn cat 5: 100m

Hiệu suấtThời gian trễ:<10us

Băng thông: 4Gbps

Kích thước địa chỉ MAC:16Kbit

Kích thước bộ đệm: 1Mbit

Đèn báo LED

PWR (power supply)

FX/ACT (optical link action)

TP/ACT (twisted pair packet forwarding)

TP LINK1000 (twisted pair link1000M)

TP LINK100 (twisted pair link 100M)

Nguồn và kích thướcNguồn vào yêu cầu: [email protected]

Bộ chuyển đổi điện:AC100V~240V

Công suất:<2W

Kích thước:9.4*7*2.6cm

Trọng lượng: 0.4kg (External power supply)

Môi trường hoạt độngNhiệt độ hoạt động:-20ºC~+75ºC

Nhiệt độ lưu trữ: -40ºC~+85ºC

Độ ẩm tương đối: 5%~90%(không ngưng tụ)