Địa chỉ cung cấp dây nhảy quang uy tín chất lượng cao số lượng lớn

Cung cấp dây nhảy quang uy tín

Cung cấp dây nhảy quang uy tín là điều mà nhiều khách hàng kỳ vọng vào các đại lý bởi ngày nay mạng internet là nhu cầu cấp thiết đối với mọi người. Để duy trì hệ thống mạng hoạt động ổn định thì việc lựa chọn dây nhảy quang như thế nào. Hôm nay Ipnet giải đáp vấn đề này, xin mời các bạn dành thời gian tham khảo bài viết sau đây.

Cung cấp dây nhảy quang uy tín
Dây nhảy quang chất lượng cao đảm bảo tốc độ đường truyền

Đôi điều giới thiệu về dây nhảy quang – Cung cấp dây nhảy quang uy tín

Dây nhảy quang là một loại dây có chứa các sợi quang bên trong hai đầu dây sẽ được gắn sẵn đầu nối cáp quang phục vụ cho việc kết nối và truyền tải mạng. Các đầu nối này có thể được thiết kế đầu cáp như PC, UPC, APC có thể thích hợp với điều kiện SC, ST, FC, LC, MU, E2000….

Cung cấp dây nhảy quang uy tín – Dây nhảy quang thực sự đã đem lại rất nhiều lợi ích cho người sử dụng mạng. Nhờ có dây nhảy quang mà quá trình truyền tải hình ảnh và dữ liệu diễn ra gọn nhẹ hơn rất nhiều. Không những thế dây nhảy quang còn giúp cho các chương trình của truyền hình cáp trở nên sắc nét hơn rất nhiều.

Tìm hiểu về các bộ phận cấu tạo dây nhảy quang 

Dây nhảy quang chất lượng cao có cấu tạo cơ bản như sau:

  • Ống nối dạng trụ rỗng có cấu tạo bằng sứ hoặc kim loại, nhựa để đảm bảo an toàn cho sợi quang ở bên trong.
  • Thân đầu nối có tác dụng giữ cho ống nối cố định với lớp jacket bên ngoài.
  • Khớp nối là phần đầu nối có chức năng cố định đầu nối khi liên kết.
  • Đầu nối được thiết kế với nhiều dạng như SC/PC, ST/UPC, FC/APC….
Cung cấp dây nhảy quang uy tín 2
Các loại dây nhảy quang rất đa dạng về chủng loại

Các loại dây nhảy quang phổ biến trên thị trường hiện nay

Các loại dây nhảy quang được phân loại theo từng chủng loại cáp quang. Trên thị trường hiện nay có một số loại dây nhảy quang phổ biến như: dây nhảy quang single mode, dây nhảy quang multimode, multimode OM3. Tất cả các loại dây nhảy quang này đều được sản xuất theo chuẩn chính là UPC ( màu xanh dương ) và APC ( màu xanh lá ). 

Cấu tạo chung của các loại dây này là bên trong đều bao gồm các sợi dây đơn mode và dây đa mode. Đối với các trung tâm dữ liệu thì người ta thường hay lựa chọn sử dụng các loại dây nhảy quang 12 sợi, 24 sợi và 48 sợi….

Để có thể lựa chọn được loại dây nhảy quang phù hợp các bạn có thể tham khảo thêm ý kiến tư vấn của các đại lý cung cấp dây nhảy quang uy tín. Đội ngũ nhân viên bán hàng tại đây sẽ đưa ra nhiều ý kiến tư vấn phù hợp với nhu cầu của khách hàng.

Địa chỉ cung cấp dây nhảy quang uy tín đảm bảo chất lượng 

Để có thể sở hữu những bộ dây nhảy quang đảm bảo  chất lượng các bạn có thể liên hệ ngay với Ipnet JSC để được tư vấn trực tiếp. Chúng tôi tự hào là một trong những đơn vị chuyên cung cấp dây nhảy quang uy tín nổi tiếng trên thị trường hiện nay.

Vậy nên đến với chúng tôi các bạn không cần phải lo lắng về chất lượng của dây nhảy quang.

Xem thêm: Cáp treo kim loại mua ở đâu đảm bảo chất lượng?

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai.